HALMASHAURI YA WILAYA YA USHETU

MUHTASARI WA MKUTANO WA KAWAIDA WA BARAZA LA MADIWANI
ULIOFANYIKA KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA HALMASHAURI
TAREHE

08 - 09/05/2018

WAJUMBE WALIOHUDHURIA

1. Mhe. Juma A. Kimisha Diwani Kata ya Nyamilangano-

Mwenyekiti

2. Mhe. Gagi Lala Gagi - Diwani Kata ya Igwamanoni -
Makamu Mwenyekiti

3. Mhe. Tabu R. Katoto - Diwani Kata ya Igunda

4. Mhe. Yohana E. Mange - Diwani Kata ya Mapamba

5. Mhe. Emmanuel N. Makashi - Diwani Kata ya Sabasabini

6. Mhe. Mabala K. Mlolwa - Diwani Kata ya Chona

7. Mhe. Yuda L. Majonjos - Diwani Kata ya Idahina

8. Mhe. Mkomba P. Daudi - Diwani Kata ya Ukune

9. Mhe. Kulwa D. Shoto - Diwani Kata ya Bukomela

10. Mhe. Bundala J. Christopher Diwani Kata ya Uyogo

11. Mhe. Benedicto A. Mabuga Diwani Kata ya Mpunze
12. Mhe. Pili E. Sonje - Diwani Kata ya Ushetu

13. Mhe. Sharifu A. Samwel Diwani Kata ya Kinamapula
14. Mhe. Paschal N. Mayengo Diwani Kata ya Ulowa

15. Mhe. Doa M. Limbu - Diwani Kata ya Nyankende
16. Mhe. Kulwa E. Mabula Diwani Kata ya Ulewe

17. Mhe. Damas J. Njige - Diwani Kata ya Chambo
18. Mhe. Hamis M. Majogoro Diwani Kata ya Ubagwe
19. Mhe. Joseph M. Masaluta Diwani Kata ya Bulungwa
20. Mhe. Golani P. Sayi - Diwani Kata ya Kisuke

21. Mhe. Gabriela A. Kimaro Diwani Viti Maalum

22. Mhe. Bernadetha M.Jumanne - Diwani Viti Maalum

23. Mhe. Mary I. Lundalila Diwani Viti Maalum

24. Mhe. Bether L. Bugaywa Diwani Viti Maalum

25. Mhe. Esther M. Imambo Diwani Viti Maalum

26. Mhe. Felister N. Kabasa - Diwani Viti Maalum
27. Mhe. Eva P. Mkonya - Diwani Viti Maalum
28. Ndg. Michael Matomora - Mkurugenzi Mtendaji (W) — Katibu

WAJUMBE AMBAO HAWAKUHUDHURIA
1. Mhe. Elias J. Kwandikwa - Mbunge Jimbo la Ushetu — kwa taarifa
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Ndg.

. Christina Akyoo

. Gervas Magogozwa
. Sngwa Mkenya

. Kawishe Lucas

. Onesmo Benjamin

. Anna Ngongi

. Ruben Dauson

. Manyama Katikiro

. Morgan Mwita

. Samson Jigulu

. Marco Mwairwa

. Dismas Karenga

. Selestine Lufundisha
. Frenk Gondwe

. Japhet Mzuna

. Athanas Lucas

. Tumshukuru C. Mudui
. Silvanus Bonda

. Sadick Mwita

. Stephano B. Kaliwa
. Salakana J. Peter

. Cosmas Maganga

. Samwel Uroki

. Nicodemus Senguo

. Denis Jamhuri Pius
. Glory Mtika

. Valentina Majembe

. Elisha Mahungo

. Goodluck Ndunguru

Paschal Kalima

Mrisho S. Madudi
Aretus Lyimo
Frank Elophacy
Asha Mabrouk
MAJ. JP Bagelayo
A/Insp. Otieno
Samwel Nyahongo
Nyamiti A. Nyamiti

Afisa Utumishi (W)
Afisa Utamaduni (W)

Kaimu Mweka Hazina (W)
Afisa Ufugaji Nyuki (W)
Afisa Maendeleo ya Jamii (W)
Afisa Kilimo na Ushirika (W)
Kaimu Afisa Mifugo na Uvuvi (W)
Afisa Utumishi
Mratibu wa Kudhibiti UKIMWI
Kaimu Afisa Elimu Sekondari (W)
Afisa Ardhi na Maliasili (W)
Kaimu Afisa Ushirika (W)
Afisa Biashara (W)
Kaimu Mhandisi wa Ujenzi (W)
Kaimu Mwanasheria (W)
Afisa Usafi na Mazingira (W)
Afisa Tarafa Dakama
Kaimu Afisa Elimu Msingi (W)
Afisa Ugavi na Manunuzi (W)
Mhandisi wa Maji (W)
Afisa Tarafa Mweli
Kaimu Mkaguzi wa Ndani (W)
Kaimu Afisa Mipango (W)

Kaimu Mganga Mkuu (W)
Mratibu wa TASAF III
Afisa Utumishi

Afisa Utumishi — TSC

Kaimu Afisa Uchaguzi (W)
Kaimu Afisa TEHAMA (W)
Kny: Mthibiti Mkuu Ubora wa Shule

Kny: Mkuu wa Magereza (W)

Afisa Usalama (W)

Mkuu wa Kikosi cha Zimamoto
Ndg: Afisa Uhamiaji (W)

Kny: Mshauri wa Mgambo (W)

Kny: Mkuu wa Polisi Nyamilangano
Mwandishi wa Habari - Kahama FM
Mwandishi wa habari - Divine FM



9. Ndg. Dany Peter - Mwandishi wa Habari - Mtanzania

10. Ndg. Frank Mshana - Mwandishi wa Habari - [TV
11. Ndg. Alexandarina N. Katabi - Katibu wa Chama cha Mapinduzi (W)
12. Ndg. Fabian M. Kamoga - Afisa Serikali za Mitaa
13. Ndg. Said Yasin - Kny: Katibu Tawala (W)
14. Ndg. Shaban Njia - Mwandishi wa habari - Nipashe
15. Ndg. Simon Dioniz - Mwandishi wa habari Kwizera FM
16. Ndg. Ali Lityawi - Mwandishi wa habari — Tz Daima
17. Ndg. Grepson Kakuru - Mwandishi wa habari — TBC
18. Ndg. Bright Mdeme - Mhandisi TARURA
19. Ndg. Andrea Rugina - Mhandisi TARURA
20. Ndg. Julius Lugobi - Katibu wa Mbunge
21. Ndg. Shabani Alley - Mwandishi wa Habari — Star TV
SEKRETARIETI
1. Ndg. Warda Yusuph - Mwandishi wa Vikao (CC)
2. Ndg. Emmanuel Stambuli - Mwandishi Vikao (CC)

MUHT NA. BM/55/2017/2018 - KUFUNGUA MKUTANO

Katibu aliwakaribisha wajumbe, wageni waalikwa , wataalam, waandishi wa
habari pamoja na wananchi wa Ushetu katika mkutano huo na kueleza kuwa,
mkutano huo ni wa kawaida wa Baraza la Madiwani ambao utafanyika kwa
muda wa siku mbili. Aliendelea kueleza kuwa mkutano huo ulitakiwa kuanza
saa nne (4:00) asubuhi lakini kutokana na changamoto ya miundombinu
ilibidi kusubili wajumbe wafike ili kuanza mkutano.

Aidha, alieleza kuwa katika kipindi hicho changamoto ya barabara bado
haijaweza kutatuliwa isipokuwa mvua itakapoisha itafanyika tathmini ya
ubovu wa barabara uliotokea na kisha kuwasilisha tathmini hiyo Serikalini.

Baada ya kueleza hayo alimkaribisha Mwenyekiti kwa ajili ya kuongoza Sala ya
Halmashauri kwa ajili ya ufunguzi wa mkutano na kisha kufungua mkutano.

Mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe, wageni waalikwa, wataalam, waandishi
wa habari pamoja na wananchi wa Ushetu katika mkutano huo na kuwapa
pole wananchi wa Halmashauri ya Ushetu na mvua kubwa zilizokuwa
zikinyesha na kusababisha baadhi ya nyumba kubomoka hali iliyopelekea
baadhi ya wananchi kukosa makazi, lakini pia changamoto ya barabara
kuharibika na kukwamisha shughuli mbalimbali za wananchi alieleza suala
(TARURA) inaendelea kufanya tathmini kwa ajili ya uharibifu uliojitokeza ili
kuanza kufanya matengenezo ya barabara.



Aidha alitoa pole kwa niaba ya baraza la madiwani kwa wananchi na kueleza
kuwa katika vikao vya kamati mbalimbali vilivyofanyika zilizungumzia suala la
uharibifu wa barabara ikiwa ni pamoja na kamati ya Fedha, Uongozi na
Mipango katika ziara yake 80% ilijikita katika kukagua na kuangalia uharibifu
wa barabara na kutoa ushauri kwa wataalam kwa ajili ya kuendelea
kutekeleza wajibu wa kiutendaji kwa wananchi.

Alifungua kikao saa 06:45 mchana
MUHT NA. BM/56/2017/2018 - KURIDHIA AJENDA
Wajumbe waliridhia kujadili agenda kumi na tano (15) kama ifuatavyo:

TAREHE 08/05/2018

1. Kufungua mkutano

2. Kuridhia agenda za mkutano

3. Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa Mkutano wa kawaida wa Baraza la
Madiwani tarehe 14-15/02/2018

4. Yatokanayo na Mkutano wa kawaida wa Baraza la Madiwani tarehe 14-
15/02/2018

5. Muhtasari wa Mkutano wa dharura wa Baraza la Madiwani kupitia na
kujadili mapendekezo ya uboreshaji wa miradi ya LGDG tarehe 05/03/2018

6. Taarifa ya mapato na matumizi kwa kipindi kinachoishia mwezi Januari
hadi Machi, 2018
7. Taarifa mbalimbali
(a) Kupitia mabadiliko ya ratiba ya vikao vya Halmashauri
(b) Taarifa ya kuomba radhi juu ya maudhui ya kipindi cha raha leo cha
ijjumaa tarehe 26 Januari, 2018
(c) Taarifa kwa madiwani kujichukulia sheria mkononi
(d) Taarifa ya utaratibu wa kupitia, kujadili na kupitisha mpango wa bajeti
kwa mamlaka za Serikali za mitaa.
8. Taarifa ya utekelezaji wa miradi ngazi ya kata
9. Kusitisha mkutano wa Baraza siku ya kwanza

TAREHE 09/05/2018

10. Kurejea kwa mkutano wa Baraza siku ya pili

11. Maswali ya papo kwa papo

12. Taarifa ya utekelezaji wa miradi ya Maendeleo ya Halmashauri kwa
kipindi cha robo ya tatu (Januari hadi Machi) 2017/2018

13. Taarifa za Kamati za kudumu za utekelezaji wa shughuli za Halmashauri
katika kipindi robo ya tatu (Januari hadi Machi) 2017/2018

a) Kamati ya kudhibiti UKIMWI

b) Kamati ya Uchumi, Ujenzi na Mazingira
c) Kamati ya Elimu, Afya na Maji

d) Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango



14. Taarifa za kiutumishi
15. Kufunga mkutano

MUHT NA. BM/63/2017/2018 - KUSITISHA MKUTANO WA BARAZA SIKU
YA KWANZA

Katibu aliwapongeza wajumbe kwa majadiliano ya agenda za Mkutano siku ya
kwanza kisha alimkaribisha Mwenyekiti kwa ajili ya kusitisha Mkutano.

Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa kuchakata ajenda za siku ya kwanza
na kukamilisha. Aliomba masuala yote yaliyoshauriwa na wajumbe yapokelewe
kwa ajili ya utekelezaji.

Alisitisha mkutano 08: 24 Mchana.

MUHT NA. BM/64/2017/2018 - KUREJESHA MKUTANO WA BARAZA SIKU
YA PILI

Katibu aliwakaribisha wajumbe, wataalam, wageni waalikwa na Waandishi wa
Habari katika mkutano huo, kisha alimkaribisha mwenyekiti kwa ajili ya
kufungua mkutano.

Mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe, wataalam, wageni waalikwa na
Waandishi wa habari katika mkutano huo, na kueleza kuwa mkutano huo
umechelewa kuanza kutokana na kazi zilizojitokeza ambazo zinaendelea kwa
ajili ya ujenzi wa Halmashauri.

MUHT NA. BM/69/2017/2018 - KUFUNGA MKUTANO

Katibu aliwashukuru wajumbe kwa mjadala waliochangia katika kuijenga
Halmashauri na kueleza kuwa yupo tayari kushirikiana na waheshimiwa
madiwani na yale yote yaliyoshauriwa ameyapokea na atayafanyia kazi pamoja
na menejimenti yake. Kisha alimkaribisha Mwenyekiti kwa ajili ya kufunga
kikao.

Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa kuchangia ajenda zilizowasilishwa
siku ya pili na kueleza kuwa lengo ni kushauri na kuleta mafanikio katika
Halmashauri. Aliongeza kuwa wajumbe walishauri masuala mengi ikiwa ni
pamoja na maazimio na kusisitiza yafanyiwe kazi.

Aidha, aliongeza kuwa wananchi wa Ushetu wanakabiliwa na changamoto ya
miundombinu hivyo wanachotegemea ni utekelezaji wa kutengeneza miundo
mbinu hiyo.

Alifunga kikao saa 09:06 Jioni.
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